ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਆਇਆ ਵੱਡਾ ਫੈਂਸਲਾ, ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

Uncategorized

ਅੱਜ ਦੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਵਿਚ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਲਈ ਬਿਜਲੀ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜਰੂਰੀ ਚੀਜ਼ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਬਿਜਲੀ ਨਾ ਆਵੇ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਦਿਨ ਬਤੀਤ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਿਉੰਕਿ ਅੱਜ ਦਾ ਮਨੁੱਖ ਪੂਰੀ ਤਰਾਂ ਬਿਜਲੀ

ਉਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫੇਰ ਜਦੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਵੱਡਾ ਸਾਰਾ ਬਿੱਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਭਰਨਾ ਵੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਲਈ ਲੋਕ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸੂਰਜੀ ਊਰਜਾ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਘਰਦੀ ਬਿਜਲੀ ਚਲਾਉਣੀ ਜਾ ਜਗਾਉਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਸੰਦ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਕਰੇਤਾ ਦੁਆਰਾ ਛੱਤ ਤੇ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ

ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਬਸਿਟੀ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣ ਦੇ ਲਹਿਜੇ ਨਾਲ ਵੰਡਣ ਲਈ ਲਗਾਏ ਗਏ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਵੀ ਕਾਫੀ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਆਉਣ ਯੋਗ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਰੂਫ਼ ਟਾਪ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਕੀਮਾਂ ਦੇ ਲਾਭਾਂ ਤੇ ਸਬਸਿਟੀਆਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਦੇ ਲਈ ਸਿਰਫ ਸੂਚੀ ਵਕਰੇਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਛੱਤ

ਵਾਲੇ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਲਗਾਉਣੇ ਪੈਂਦੇ ਸਨ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਮੁਤਾਬਿਕ ਰੂਫ ਟਾਪ ਸੋਲਰ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਆਸਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਫੈਂਸਲਾ ਕੇਂਦਰੀ ਊਰਜਾ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਅਤੇ ਨਵਿਆਉਂ ਯੋਗ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਆਰ ਕੇ ਸਿੰਘ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਵਿੱਚ 19 ਜਨਵਰੀ 2022 ਨੂੰ ਹੋਈ ਇਸ ਬੈਠਕ ਵਿਚ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਰੂਫ ਟਾਪ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਆਸਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ਤਾਂ ਜੋਂ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲਈ ਲਿਸਟਡ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਤੋਂ ਹੀ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਛੱਤ ਤੇ ਲਗਾਉਣਾ ਜਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹੁਣ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਪ ਵੀ ਰੂਫ ਟਾਪ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਸਾਡੇ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਬਹੁਤ ਚੰਗਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਵੀ ਬੱਚਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਵੀ ਘਟ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੈਸੇ ਦੀ ਵੀ ਬ-ਚ-ਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਹੁਣ ਇਹ ਆਸਾਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਹੀ ਇਸਨੂੰ ਲਗਵਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.