ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਹੋਈ ਇਸ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀ ਦੀ ਮੌਤ,ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

Uncategorized

ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ।ਕਰੋਨਾ ਕਰਕੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਜਾ-ਨਾ ਹੁਣ ਤਕ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆ ਹਨ।ਰੋਜ ਹੀ ਮੌ-ਤ ਦੀ ਅਪਡੇਟ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾ ਦਾ ਦਿਲ ਝੰ-ਝੋੜ ਕੇ ਰਹਿ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਮੌ-ਤਾਂ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਰੁਕਣ ਵਾਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਕਿਓਕਿ ਦੁਨੀਆ ਤੇ ਆਉਣ ਜਾਣ ਬਣਿਆ ਹੈ।ਇਹ ਕੁਦਰਤ ਦਾ ਨਿਯਮ ਹੈ।

ਇਸਨੂੰ ਕੋਈ ਅੱਜ ਤੱਕ ਬਦਲ ਨ-ਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਕਈ ਵਾਰ ਸੜਕ ਹਾ-ਦਸਿਆ ਕਰਕੇ ਕਈ ਕੀਮਤੀ ਜਾ-ਨ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਅਲ-ਵਿਦਾ ਕਹਿ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਕੋਈ ਭੈ-ੜੀ ਬਿ-ਮਾਰੀ ਹੀ ਕਿਸੇ ਹਸਤੀ ਨੂੰ ਘੇ-ਰ ਲੈਂਦੀ ਹੈ।ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਏਨਾ ਹਸਤੀਆਂ ਦੇ ਜਾਣ ਨਾਲ ਏਨਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਚ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਘਾ-ਟਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।ਇਹ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਬੜੀ ਹੀ ਮੇਹਨਤ ਨਾਲ ਉਚੀਆ ਮੰਜਿਲਾ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਅਤੇ ਏਨਾ ਦੀ ਕ-ਮੀ ਏਨਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਚ ਕਦੇ ਪੂਰੀ ਨ-ਹੀਂ ਹੁੰਦੀ।ਏਨਾ ਦੇ ਚਾਉਣ ਵਾਲਿਆ ਨੂੰ ਏਨਾ ਦੇ ਦੁਨੀਆ ਤੋ ਜਾ-ਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਝੱ-ਟਕਾ ਲਗਦਾ ਹੈ।ਇਸਦੇ ਚਲਦੇ ਹੀ ਹੁਣ ਇਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਝੱ-ਟਕਾ ਲਗਿਆ ਹੈ।ਐਥੇ ਪੰਜਾਬ ਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।ਇਸ ਨਾਲ ਏਨਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਘਾ-ਟਾ ਪਿਆ ਹੈ।

ਸਾਹਿਤ ਜਗਤ ਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡਾ ਝੱ-ਟਕਾ ਲਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਵੀ ਫਤਹਿਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਦਿ-ਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।ਜਿਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡਾ ਧੱ–ਕਾ ਲੱਗਿਆ ਹੈ।ਓਨਾ ਦੀ ਉਮਰ 83 ਸਾਲ ਸੀ।ਓਨਾ ਦੀ ਧੀ ਦਿਲਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕੀ ਓਹਨਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਾਫ਼ੀ ਬਿਮਾਰ ਚਲ ਰਹੇ ਸਨ।ਓਹ ਜਲੰਧਰ ਚ ਹਸ-ਪਤਾਲ ਚ ਦਾਖਲ ਸਨ।ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਓਨਾ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਗਈ।ਇਸ ਨਾਲ ਓਨਾ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡਾ ਝੱਟ-ਕਾ ਲਗਿਆ ਹੈ।ਪਰਮਾਤਮਾ ਵਿਛੜੀ ਰੂਹ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚਰਨਾਂ ਵਿਚ ਨਿਵਾਸ ਦੇਵੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.