ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਲਿਆ ਆਵਦਾ ਬ-ਦਲਾ, ਵ-ਢ ਦਿੱਤੀਆ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀਆ ਜੜਾ,

Uncategorized

ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕਾਟੋ ਕਲੇ-ਸ਼ ਬਹੁਤ ਹੀ ਚਰਚਾ ਵਿਚ ਰਿਹਾ।ਇਸ ਕ-ਲੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਇਸਨੇ ਹਜੇ ਤਕ ਮੁੱਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨ-ਹੀਂ ਲਿਆ।ਇਹ ਹਜੇ ਵੀ ਚਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਆਪਸ ਚ ਹੀ ਆਗੂ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਵਡੇ ਬੜੇ ਝ-ਟਕੇ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ।ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡਣ ਬਾਅਦ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਓਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਮੰਨਣ ਵਾਲਿਆ ਚ ਨਹੀਂ ਹਨ।

ਓਹ ਆਵਦੀ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਪਾਰਟੀ ਬਣਾਉਣਗੇ।ਓਨਾ ਕਿਹਾ ਸੀ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਪਾਰਟੀ ਬਣਾ ਕੇ ਓਹ ਚੋਣਾਂ ਲ-ੜ-ਨਗੇ।ਓਨਾ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਓਨਾ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਓਨਾ ਦੀ ਏਨੇ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਨਹੀਂ ਦੇਖੀ।ਓਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਕ ਕੈਪਟਨ ਹਨ ਅਤੇ ਕੈਪਟਨ ਕਦੇ ਹਾ-ਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦਾ।ਓਨਾ ਨੇ ਕਲ ਹੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਦਫ਼ਤਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਓਹਨਾ ਨੇ ਹੁਣ ਸਾਰੀ ਕਾਂਗਰਸ ਹਾਈਕਮਾਨ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝੱਟ-=ਕਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆ ਜੜਾ ਓਨਾ ਨੇ ਵਢ ਦਿੱਤੀਆ ਹਨ।ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਦੱਖਣੀ ਹਲਕੇ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਹਰਜਿੰਦਰ ਠੇਕੇਦਾਰ ਨੇ ਹੁਣ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਪੱ-ਲਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਓਹ ਕੈਪਟਨ ਨਾਲ ਆ ਰਲ਼ੇ ਹਨ।ਜਿਸ ਨਾਲ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਹੋਈ ਹੈ।ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਸਾਰੀ ਕਾਂਗਰਸ ਹਿ-ਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

\

ਇਸ ਨਾਲ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਕਾਫ਼ੀ ਵਡੇ ਝਟ-ਕੇ ਚ ਹਨ।ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਮਜਬੂਰ ਥੰਮ ਸਨ ਠੇਕੇਦਾਰ।ਪਰ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਓਨਾ ਨੂੰ ਆਵਦੇ ਵੱਲ ਖਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ।ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝੱਟ-ਕਾ ਲਗਿਆ ਹੈ।ਇਸ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਇਕ ਵੱਡੀ ਹਾ-ਰ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।ਕੈਪਟਨ ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਆਵਦੇ ਵੱਲ ਖਿੱਚ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਹੱਥ ਤੇ ਹੱਥ ਧਰੀ ਬੈਠੀ ਹੈ।ਕਾਂਗਰਸ ਕੁਝ ਨ–ਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ।ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਤਾਂ ਇਕ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦਾ ਆਵਦਾ ਬਦਲਾ ਲਿਆ ਹੈ।ਓਨਾ ਨੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਨੂੰ ਆਵਦੀ ਪਾਰਟੀ ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਇਕ ਵੱਡੀ ਹਾ-ਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਖ਼ਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ।ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.