ਦੇਖੋ ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆਂਦਾ ਨਵਾਂ ਕਾਨੂੰਨ

Uncategorized

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਤੇ ਬਿਠਾ ਕੇ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾ ਹੋਜੋ ਸਾ-ਵ-ਧਾ-ਨ ਕਿਉਂ ਕੇ ਨਿਤਿਨ ਗ-ਡਕਰੀ ਬਣੋਂ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਨਵੇਂ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਨਿਯਮ ਬਣਾਉਣ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬਾਚੀ ਨੂੰ ਮੋਟਰਸਇਕਲ ਤੇ ਬਿਠਾ ਕ 40 ਦੀ ਸਪੀਡ ਤੋਂ ਜਾਂਦਾ

ਤੇਜ ਮੋਟਰਸਿਕਲ ਨਹੀਂ ਚਲਾ ਸਕਦੇ। ਜ ਏਦਾਂ ਕਰੋਗੇ ਤਾ ਹੋਊਗਾ ਭਾ-ਰੀ ਚ-ਲਾ-ਨ ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕ ਹੋਰ ਵੀ ਨਿਯਮ ਬਣਾਈਏ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ। ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਅਤੇ ਸੜਕ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵਲੋਂ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਸੇਫਟੀ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਨਿਯਮ ਬਣਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸਤੋ ਬਾਦ ਤੁਸੀਂ ਚਾਰ ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਬਿਨਾ ਹੈਲਮਟ ਦੇ ਯਾਤਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੋਗੇ। ਸਰਕਾਰ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੇਫਟੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਜਾਂਦਾ ਗੰ-ਭੀ-ਰ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ

ਨੇ ਲੋਕ ਤੋਂ ਸੁ-ਜਾ ਮੰਗੇ ਹਨ ਕੇ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਦੇ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਹੈਲਮਟ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕੇ ਬਚਾ ਜੋ ਹੈਲਮਟ ਪਹਿਨੇਗਾ, ਉਹ ਭਾਰਤੀ ਮਾਣਕ ਬਿਊਰੋ ਤੋਂ ਅਪ-ਰੂ-ਵ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਹੋਣ ਤੇ ਚਾ-ਲਕ ਵਿ-ਰੁੱ-ਧ ਕਰ-ਵਾਏ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਟ੍ਰਾੰਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨਾਲ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਲਈ ਇਕ ਸੇਫਟੀ ਬੈਲਟ ਹੋਣੀ ਜਰੂਰੁ ਹੈ। ਜੋ ਕੇ ਬੱਚੀ ਦਾ ਊਪਰਿ ਹਿਸਾ

ਸੁਰਖਿਅਤ ਕਰੇ ਅਤੇ ਉਸਤੋਂ ਬਾਦ ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਰ ਤੇ ਹੈਲਮਟ ਵੀ ਹੋਣਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਕਨੂੰ ਮੁਤਾਬਕ ਚਾਰ ਸਾਲ ਤੋਂ ਉਪਰ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸਵਾਰੀ ਮਨਿਯਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜੇ ਬੱਚੀ ਸਮੇਤ ਬੀਕੇ ਤੇ ਤੀਨ ਲੋਗ ਬੈਠੇ ਹਨ ਤਾ ਟ੍ਰੈ-ਫਿਕ ਨਿਯਮ ਦੀ ਉ-ਲੰ-ਗ-ਣਾ ਮੰਨ ਕੇ ਇਕ ਹਜਾਰ ਤਕ ਦਾ ਚ-ਲਾ-ਣ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.